เด็กนักเรียนศึกษาแหล่งเรียนรู้ในชุมชนตำบลก้อ |
![Responsive image](./system_files/185/73d3fb1b12358e3d1682625cc517aac0.jpg) |
วันที่ 24 มีนาคม 2566 นายอุดม เชียงยศ นายกเทศมนตรีตำบลก้อ มอบหมายให้ครูผู้ดูแลเด็ก นำเด็กนักเรียนศึกษาแหล่งเรียนรู้ในชุมชนตำบลก้อ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้เด็กมีทักษะในการสังเกต สำรวจ และทำกิจกรรมด้วยความสนใจ รู้สึกผูกผันกับสิ่งแวดล้อมและชุมชน เปลี่ยนบรรยากาศของการเรียนรู้ให้มีความหลากหลาย มีความสนุกสนาน และมีความสุขในการเรียนรู้สิ่งใหม่ๆ ณ ชุมชนตำบลก้อ อำเภอลี้ จังหวัดลำพูน |
|
โพสเมื่อ : 24 มี.ค. 2566 |
|
|